Strong, and this is VOA1, The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni Machi 14 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano, hapa ndani ya studio, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi bila shaka mkamiti hayuko peke yake na nyumba ya studio, nikiwa nimekusha jana tele kama pishi la mchele. Ni jumaa nyingine, swadakta, safi kabisa msikilizaji. Ni saa kumi nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa nusu Afrika ya Kati, hapa Washington saa tatu nusu za asubuhi. Moja kwa moja msikilizaji, nakwambia jina langu ni Sunday Shomari, nikutakia Ijumaa karimu, Ijumaa njema kabisa, ukiwa naendelea basi na Andrea, mfungo pale na wengine wanajiandaandaa na, na masuala ya maakuli ya futari na wengine ikiwa leo ni Ijumaa wanajia na kwa njia ya msalaba kule kwenye makanisa mbalimbali mbali, basi mambo yanakuwa ni mazuri, na sisi tuko standby kwa ajili yako wewe. Tuungane kwenye Express wakati basi tukiwa tunafungua kipindi chetu cha VOA Express. Huko nchini Kenya, ni kwamba wizara ya elimu Kenya inasema somo la hesabu sio lazima tena kwenye mtaala wa elimu nchini humo. Tutakuletea baadaye kidogo, ili uweze kufahamu changamoto inakuja vipi kwa wanafunzi. Pia leo siku ya Ijumaa, tuna kipengele kile cha jicho letu, ambapo tutakuwa naye mwandishi wetu kutoka kule Iringa nchini Tanzania, Lucy Patrick anaongelea kuhusu swala la kuongezeka kwa talaka miongoni mwa ndoa za vijana. Wakati ukifika utasikia kwa kina. Tutakuwa na burudani ya muziki kama kawaida, tuna kuchezea na muziki kutoka sehemu mbali mbali. Bila shaka, Mkamiti, hilo swala linagusa watu, inakuwaje mambo haya ya kuachana? Lakini tutasikiza hapo baadaye zaidi. Lakini vilevile, Mkamiti, katika swali letu la leo tunauliza, je, una maoni gani kuhusu juhudi za Angola kwa kutanisha viongozi wa serikali ya DRC na waasi M23 kwa mazungumzo ya ana kwa ana. Wengi wamezungumza hapo, tutasoma maoni yenu na wengine endeleni kuchuma maoni pale. Haya, tuanze basi huko nchini Kenya kama nilivyodokeza. Basi wizara ya elimu Kenya imeondoa somo la hesabu na sayansi kwa wanafunzi wa shule za sekondari, ambapo sio lazima kuchukua masomo hayo. Ifahamike kwamba mtaala wa 844 ilikuwa ni lazima kwa wanafunzi wa sekondari kuchukua hesabu pamoja na Kiingereza, Kiswahili na angalau masomo mawili ya sayansi, yaani physics, chemistry au biolojia. Hivi sasa wanafunzi wa sekondari huko Kenya wana hiari ya kuacha hesabu. Lakini je, hali hii italeta changamoto gani kwa wanafunzi wa Kenya? Kwenye laini ya simu tunaye mhadhiri kutoka moja ya vyuo vikuu hapo Nairobi, Kenya, Hamis Babusa Anaeleza changamoto inayokuja kwa wanafunzi. Italeta changamoto kwa sababu unajua mwana, masomo masomo kama hesabu yale ya kiwango cha sekondari, somo la sayansi, na lugha Kiswahili, Kiingereza na lugha yote nyingine, inatelekana yayo masomo ya lazima ili kum, kumwezesha yule mwanafunzi kumpa msingi madhubuti ambao hata kama atabadilisha eh, E, uwanda e, aende uwanda mwingine bado atakuwa na ule msingi wa yale masomo. Ule msingi wa hesabu unamsaidia e, mwanafunzi kupanua mawazo yake, kuwa na uwezo wa kufikiria upesi upesi na kutoa suluhisho. Na sayansi ni lazima, unajua hivi sasa tuo katika e, mapinduzi na maendeleo ya kisayansi, scientific revolution. Sasa tukiacha watoto wetu wasiwe na ule msingi... hata kama mwanafunzi anasoma somo lolote lile ni sawa, lakini awe na ule msingi tu wa kisayansi, itakuwa bora. kutoa yale masomo hapo, kidogo naona tumekosea kidogo. Nini kinaweza kufanyika ili kuweza kunusuru masomo haya muhimu yanayoonekana kuwapatia msingi bora wanafunzi, yarudishwe? Ah, na kuendelea, wahadhiri wa vioni, walimu eh, na washikadau wengine wote wa elimu, wazazi na kadhalika Wataamka tu alafu watatangamkia watashimikiza wata kwamba yarudishwe yayo ya, ya lazima. Shikadao watasimama kwa sababu ni vyema yarudishwe ya tu yale masomo yayo ya, ya lazima, ili kuwapatia wale msingi, mwanafunzi msingi madhubuti, msingi madhubuti. Hata kama mwanafunzi ataenda abadilishe uwanda wake, angalau awe na msingi wa hesabu, msingi wa sayansi na msingi wa lugha kama vile tulivyosoma tu kawaida katika mfumo wa nane nne nne na kadhalika, na ile mfumo mwingine. Kwa hivyo, washikadau, itabadilika tu hivyo, kwa sababu najua washikadau watalalamika, watapiga kelele na litarudishwa nini. Unadhani kimechochea eh, mpaka hali hii uh, kutokea, kwa masomo haya kuondolewa katika maso uh, katika shule za sekondari? Nafikiri kwa sababu sababu kubwa ni kwa sababu gredi ya kumi wanafunzi tayari wanaanza kila mwanafunzi anatakana awe amejigawa, amechukua uwanda wake. Sasa kuna zile nyanda ambazo hazihitaji hesabu, hazihitaji sayansi. Kwa mfano akienda kusoma masomo kama yale ya ya, ya ubunifu na kadhalika. Unaona, sasa ndio nafikiri wameona wameonelea hivyo, lakini ni vizuri hata kama mwanafunzi anasomea uwanda fulani, kuwe na masomo ambayo ni lazima, hata kama si kile kiwango si lazima asikie kile kiwango cha wale wanafunzi wana. Kwa mfano kuna wale wanafunzi watachagua hesabu katika wao, nafikiri kwa sababu ya mgao wa uwanja canja, e nyanja tatu. Kuna uwanja wa sayansi, kuna uwanja wa somo yale ya lugha na masomo ya jamii ya kijamii, alafu kuna yale masomo ya ubunifu, mambo ya michezo na kadhalika. Hata nafikiri kwa sababu ya hizo nyanja Shukrani sana, Hamisi Babusa, mhadhiri kutoka kule Nairobi nchini Kenya, kuzungumza na VOA Express. Sasa tupate burudani ya muziki. Haya, burudani ya muziki. Mkamiti atoka wapi? Ni kwake Ariel Ways, tupate kitu cha msikilizaji hicho made for you leo, mimi na wewe kama mm, unavyosikia. Hayo mambo mambo mazito mazito kweli, Mkamiti. Haya, ya kwake kijana kijanamaashari wa kule Rwanda Ariel Ways anakupa vitu vizito kweli kweli. Ala, siri hii, naona Mkamiti umeipenda sana hiyo nyimbo. Ukiangalia hapo apo, nasema iko vizuri, sio? Sasa so imetulia, bila shaka kwa mtazamo wangu mimi. Aha, na mimi pia naunga mkono huo mtazamo wako. <laughs> Haya, ha. tusonge mbele basi, tunaelekea wapi sasa? Bila shaka, mkamiti, tuelekee huko nchini Uganda, ambako huko nchini Uganda mkamiti, kama ulivyoona, ni kwamba eh, wametoa matokeo ma, ma wizara ya elimu ya nchi hiyo imetoa matokeo kwa mujibu wa ufaulu wa wasichana wavulana kwa mwaka 2024 matokeo hayo wameyatoa leo, na kwa mujibu wa gazeti la Monitor nchini humo ni kwamba wakieleza asilimia 98.8 ya watahiniwa mtihani wa taifa wa kumaliza sekondari wamefaulu, na kuna kiwango kidogo kimeshuka, lakini basi wanasema kwamba eh, inaonekana wasichana wamefanya vyema zaidi kuliko wavulana. Na ukiangalia Mkamiti, wanasema kwamba katika, katika matokeo ya jumla wasichana wamefanya vizuri lakini kwa upande wa matokeo ya sayansi wavulana ndio wako juu, lakini wameangalia ujumla wote wanawake au watoto wa kike wamefanya vizuri zaidi. Sasa basi nimezungumza na mwalimu Sam Kisitu, huyu yeye yuko anatokea kule na Kaseke, Uganda ni mwalimu St Jones Secondary School. Kwanza kabisa, tueleze haya ameyaona vipi matokeo haya? Kwangu kutokana na matokeo jinsi alivyo kwamba Uh, wanafunzi wa kike wamefanya vizuri ama wamefaulu vizuri kuliko wale wa wa, wa, wa kiume. Uh, kwangu naona kwamba uh, hilo lilikuwa linatarajiwa, kwa sababu uh, hapa nchini Uganda kumekuwa na warsha mbalimbali ama makongamano mbalimbali, halafu na, uh, na mashirika ya sio ya kiserikali ambayo kwa kweli yameweza ya, ya ku, ku, ku, ku, kuendeleza injili ya kuinua uh, nafasi ya kike yaani nafasi ya ya, ya mwanafunzi wa kike uh, shuleni uh, na hata katika jamii uh, kwa hivyo uh, hizo huo uh, uhamasishaji uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, ambao labda umefanyika ndio ambao umeongeza ume mwamko. Uh, kuhusu uh, nafasi ya mwanamke bila shaka, lakini pia tumeona mwalimu Kisitu kwamba kwa upande wa wanaume pamoja na kwamba kwa ujumla wake hawakuongoza wa lakini, wameongoza wanaume kwenye masomo ya sayansi. Sasa vipi kuhusu masomo ya sayansi kwa wasichana? Mbona inakuwa bado uh, ni changamoto? Tatizo liko wapi kwa, kwa upande wa wasichana? wa naona kwamba uh, labda kuna ile hali ya, ya, ya wanafunzi kucherea masomo hayo ya sayansi e, naona kwamba labda wanaogopa masomo hayo ya sayansi, ndio maana hata matokeo yao labda hayajawa mazuri, lakini kiujumla tunaona kwamba uh, kiukweli wanawake wameongeza sana, wana, wana, wanafunzi wa kike wameongoza sana na naona ni kutokana na warsha mbalimbali ambazo labda zimewahamasisha wanafunzi wa kike wakaja kujitambua na wakapata mwamko huo mkubwa wa kuitikia swala zima la elimu. Asante ah, sana mwalimu Sam Kisitu kutoka huko Uganda akizungumza eh, na VOA Express. Sasa Mkamiti, baada ya haya, moja kwa moja tunasonga katika nini, habari za kimataifa. Makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar, Othman Masud Othman, amesikitishwa na kitendo cha kuzuiliwa kuingia nchini Angola kwa sababu ambazo bado hazijawekwa bayana na mamlaka za nchi hiyo. Akinukuliwa na mtandao wa gazeti la Mwananchi wa Tanzania, Othman ambaye ni kiongoza chama cha upinzani cha ACT Wazalendo kilichopo kwenye serikali ya mseto ya mapinduzi ya Zanzibar, amesema kitendo cha kuzuiliwa kwake kwa saa nane na mamlaka za Angola ni cha aibu kidiplomasia. Ameongeza kusema kwamba licha ya kutokea tatizo hilo hana kinyongo na wananchi wa Angola. Mwananchi anaripoti kwamba katika taarifa ya leo Machi 14 kiongozi huyo wa serikali ya Zanzibar na chama cha ACT amesema yeye pamoja na ye, viongozi wengine walizuiliwa bila sababu yoyote na Angola alikokwenda kushiriki jukwaa la demokrasia barani Afrika. Ingawa baadhi ya vijana nchini China wanakiri kutumia muda mwingi kwenye mtandao, wengi wana mashaka kuhusu mapendekezo mapya ya serikali yanayolenga kudhibiti muda wa vijana wa China kutumia mtandao na kwenye mitandao ya kijamii. Katika mazungumzo ya mikutano ya kisiasa ya kila mwaka ya China iliyomalizika Beijing wiki hii, mchezaji mahiri mstaafu wa kimataifa wa mpira wa vikapu Yao Ming alitoa wito wa kuwekewa vikwazo vya upatikanaji wa mtandao wa vijana nchini China. Yao alikuwa akitetea mpango ambao ungeamuru watoto wa kuzima vifaa vyote vya electronic kwa siku moja kamili kila muhula wa masomo na kutoka nje na kufanya mazoezi. Na meli ya pili ya Iran, ambayo ripoti za habari za nchi magharibi zimeitaja kama sehemu ya mpango wa kuagiza kifaa cha kuzalisha kombora kutoka China, inaelekea Iran ikiwa na shehena kubwa. Uchambuzi wa kipekee wa VOA umegundua tovuti za kufuatilia meli zimeonyesha meli ya mizigo iliyokuwa na bendera ya Iran ikiondoka China Jumatatu, mwezi mmoja baadaye, tofauti na ilivyotarajiwa kuondoka kama ilivyotajwa na ripoti moja ya ripoti za habari milaja. Iran inatajwa Januari na Februari na makala ya The Financial Times na Wall Street Journal na CNN kama mojawapo ya meli mbili za mizigo za Iran ambazo Teheran inazitumia kuagiza tani elfu moja za poclorate ya sodium kutoka China. Idadi ya ndege mnyama nchini Marekani inapungua kwa kasi ya kutisha kwa mujibu wa ripoti iliyochapishwa Alhamis na muungano wa vikundi vya sayansi na uhifadhi. Upotevu wa makazi na mabadiliko ya hali ya hewa ni miongoni mwa sababu kuu zinazochangia upoteaji wa idadi ya ndege mnyama, kulingana na ripoti ya hali ya ndege wa Marekani ya mwaka 2025, zaidi ya aina 100 ya ndege ilizochunguzwa zimefikia hatua ya mwisho na kupoteza zaidi ya nusu ya idadi yao katika miaka 50 iliyopita. Ripoti hiyo inafichua kwamba idadi ya ndege katika makazi yote inapungua, ikiwa ni pamoja na idadi ya bata ambayo hapo awali ilionekana kama ushindi kwa uhifadhi. Kupungua kwa idadi ya bata kulishuka kwa takriban asilimia 30 mwaka 2017, lakini idadi ya bata bado ipo juu kuliko ilivyokuwa miaka 1970 Hey, anakuambia ukinikumbuka usipige haya, maneno oh, ya zuchu we, katika kibao asante. Si ya kweli, ni mizuchu mm -hmm, mizuchu ambayo maneno mazito lakini hapa mazito lakini mm -hmm, ndio mambo ya usanii bila shaka. Wasanii na usanii na mambo yanakuwa ni mengi, yanatafutwa na kuelezwa na kadhalika. Kwa hiyo mtu mwenyewe usikilize vitu mm -hmm, uelewe kile kinachoendelea. Sasa baada ya kupata huo burudani ya muziki mm -hmm, inatupeleka kuangalia ile nini, kinachosababisha ongezeko la talaka miongoni mwa ndoa za vijana na nini kifanyike. Basi vijana wenyewe wanasemaje? Eh, wana maoni gani juu ya utaratibu wa kizamani wa wazazi kuwachagulia wenza wao? Ni kitu ambacho wanakipenda au wanataka wenyewe wachague wenza wao? Hebu tuwasikie. Naitwa Margaret Thomas Roheria. Sasa vijana wa sasa hivi wanachukuana tu kama sho kuonyesha mitandaoni, ila ukisema kwamba ndoa ya zamani tuweze kuchaguliwa, ndoa ya zamani na sasa hivi haiwezekani. Kwa sababu gani? kipindi cha zamani haukujua madhaifu ya wazazi wetu, kwa sababu moja wao walikuwa wanachaguliwa, anapaswa kuvumilia, hata mume akitoka nje anakuja kumpokea, hawezi kutoka nje kwenda kuambia madhaifu. Sasa wa sasa hivi ukisalitiwa, unamwacha. Naitwa Nur Ahmed. kwanza kabisa, kwa kwanza, hatuwezi kurudisha zile mila na desturi za wazazi wetu. Sasa hivi kuna fursa nyingi ambazo wanawake wa, wa kwa wanaume wanaingilia na kwanza, sasahivi kuna usawa, iko ni moja wapo ambacho kinachangia ndoa nyingi kuvunjika kwa haraka ambapo zamani wazazi wetu sii walikuwa wanafundishwa swala uvumilivu. Sisi ukija kwenye kizazi chetu ukikompea uvumilivu na sisi, kuna mitandao ya kijamii nakwambia, ukipigwa sema, ukiona kuna hali hatarishi ondoka, sio lazima ung'ang'anie. Lakini sisi wazazi wetu walikuwa wanafundishwa kaa hapo, hapo. Yani, hauruhusiwi kurudi nyumbani, yaani tatizo lolote likikutokea. Kwa hiyo kuna watu wengi ambao wanatumia mitandao ya kijamii kuwafanya watu ambao walikuwa labda wanaficha yale maumivu ambao wanapitia kwenye ndoa uondoke kwenye yale maumivu ya ndoa. Naitwa Juma Raksi. Sasa hivi ndoa ni mitindo, yani ndoa sasa hivi ni fashion ambayo wadada wanataka kuolewa ili tu aonekane kwamba ameolewa. Kuna kuna sherehe sasa hivi zipo kwamba kila mwisho wa mwaka au nini, wadada wenyewe uaga, mnafanya mnataka kutunzana, zinapelekea kufanya ndoa zinakuwa zinaishi kwa muda mfupi sana. to yani mdada yuko tayari aolewe, lengo tu anataka kurudishiwa vyombo, mbona naolewa, mradi tu mimi nilishatunza tunza sana huko. Kwa hiyo mimi, yani sina namna ya kufanya kwao tu afuta tu mwanamume tufanye hivyo, mradi tuishi. Asilimia tisini sasa hivi tunaishi kwenye stresi za mapenzi. Mi naitwa Esther Maongezi. Sababu ya kwanza ambayo mimi naiona ni utandawazi, yaani mtu anaweza akaingia kwenye social media, kakutana na mtu, nimekupenda nataka kukuoa with no information, humjui yeye ni nani, tabia yake ni ipi, background yake ni ipi? Unadhani ndo itakwenda kudumu kwa muda gani? Ni maoni mseto kutoka kwa wasichana vijana hao kule mm -hmm. Iringa nchini Tanzania ambayo wamezungumza na mwandishi wetu Lucy Patrick. Haya haya, basi ni wakati wa kupata kibao kingine mkamiti, kibao chake Kelechi Africana anakuambia nini? Pata vitu Ooh, yeah. kkelechafrikanaapo mazito kweli kweli, ayo msikilizaji, mkamiti anakuambia tikisa kesho taratibu, anasema hii ngoma inagusa kweli kweli. Basi mkamiti, tukutane na mzee wa kazi Joseph Tikioko akitoka kule Mombasa. mm -hmm. anatuambia leo kwamba Kenya inakaribisha Uganda kwenye mechi ya soka ya wanawake kufuzu kombe la dunia kule Moroko, na hali kadhalika pia atatupa mm -hmm, zile dondoo za wikiendi kwenye masuala ya muziki. Mashabiki wa klabu ya aseno huko Nairobi mm -hmm. wanaandaa sherehe ya pamoja. Haya, Josephat Kioko <laughs> tuambie, mzee wa kazi, mambo yako vipi hapo Kenya? Asante, ni furaha kubwa kujiunga nanyi. Miezi saba kabla ya bara la Afrika kuandaa michuano ya kombe la dunia kwa wanawake chini ya miaka 17, michuano ya kandanda ambayo itaandaliwa nchini Moroko, mataifa 16 Yeah, timu za wasichana yanapambana wikendi hii kutafuta nafasi tano ambazo zimetengwa na FIFA. Na kati ya leo na Jumapili ni timu zingine ambazo zinapambana kujaza nafasi tano. Junior Starlet wa Kenya wanavyojulikana wanaalika Uganda Jumapili hii mjini Nairobi, katika uwanja wa kitaifa wa Nyayo. Mechi ya mkondo wa kwanza, Kenya ilishinda Uganda kwao mbili sufuri. Tanzania ambao wiki jana walifungwa na Zambia nyumbani kwao bo tatu sufuri wametembelea Zambia kucheza mechi ya mkondo wa pili katika uwanja wa Livi Mwanawasa huko Ndola, Zambia. Wawakilishi wengine wa Afrika Mashariki, jamhuri ya Congo wako nyumbani kuikaribisha Benin. Nigeria wanaandaa Afrika Kusini huko Ekene baada ya Nigeria kushinda mechi ya mkondo wa kwanza tatu moja. Matumaini ya Burundi yalikatizwa juzi Jumatano walipotandikwa bao 3 sufuri na Ivory Coast na kuondolewa. Burundi walikuwa wameshinda mechi ya kwanza wiki iliyopita bao tatu kwa moja. Matokeo hayo yana maana kuwa Ivory Coast tayari imejiunga na Moroko kama timu mbili ambazo tayari zimefuzu kwa michuano hiyo ya kombe la dunia kwa wasichana chini ya miaka 17 ambayo Moroko itaandaa kombe la dunia kati ya Oktoba na Novemba mwaka huu. Ilivyo desturi, lazima tuangalie burudani. Kuna nini burudani? Ni kubwa katika mji wa Nairobi. Mashabiki wa klabu ya Arsenal wanaosema ni tawi la Nairobi wameandaa sherehe kubwa jumapili hii, Machi 16 na ni siku ambayo Arsenal wanacheza na Chelsea, hivyo mashabiki wa timu zote mbili watajumuika katika sherehe hiyo. Sitaandikia mate wino upo. Mwenyekiti wa mashabiki wa Arsenal tawi la Nairobi. Asante sana Josphat kwa mwaliko wako hapa VOA Swahili Radio, nashukuru sana. Wananijua kama Tiki the brand, ukipenda Antony Kery. Kikundi ambacho ninachokiongoza ndicho kikundi rasmi kilichotambuliwa na Arsenal nchini Kenya. Tuna takriban watu wasiopungua elfu moja waliojiwakilisha rasmi hapa jijini Nairobi kama members, nikiwa mwenyekiti wao na pia kuna mashabiki wengine wengi ambao hujumuika nasi tunapokuwa tukitizama mechi zetu ama tunapokuwa katika harakati zetu za kufanya miradi ya kusaidia na kunufaisha jamii. Hii Jumapili, kama ilivyo desturi yetu, tumepanga bonge la watch party pale Freema Gardens Rye upande wa Makongeni ambapo tutajumuika na mashabiki wa timu ya Chelsea kushabikia timu zetu kati ya mechi ya EPL baina ya the Gunners and the Blues. Tunatarajia hii mechi kuwa na ushindani mwingi mno, the London derby. Tumeandalia mashabiki wetu hafla ya kukata na shoka ambapo kutakuwa na mbuzi choma na vinywaji vya kila aina. Pia kwa mashabiki wa dansol na miondoko atakuwepo mcheza santuli aliyefahamika sana hapa nchini na pia katika nchi za nje kwa jina la DJ Kalonje. Kwa hivyo mashabiki wetu wanaopenda mziki na burudani waje wakiwa tayari kutumbuizwa na burudani tosha. Naiombea Arsenal ushindi na pia kwa mashabiki wetu wa dini ya Kiislamu katika huu mwezi mtukufu wa Ramadhani, ala na ipokee dua zenu. <laughs> Aya basi, mpira wa mchezo wa England, sherehe inafanyika Nairobi. Joshua Kioko, VOA, Mombasa. Mm. <laughs> Hey, mambo mazito, a mambo ni mazito lakini tukamilishe View Express kwa swali la leo. Una maoni gani kuhusu juhudi za Angola ya kuwakutanisha viongozi wa serikali ya DRC na waasi wa M23 kwa mazungumzo ya ana kwa ana? David Sechenga anasemaje? Anasema kutoka wagumu kule Muheza, Tanga, kwamba lengo la serikali Angola, nizuri, ya Angola ni zuri sababu kila kiongozi atamke mwenyewe kuwa wawe kitu kimoja na mzozo uliopo kati yao malizike kwa kuwa wagombanapo mafahali wawili nyasi ndio zinaumia. Bundala Tabu Budole anapatikana Nzega Tabora. Anasema Umoja wa Mataifa ni moja ya majukumu yao kutatua mgogoro kwenye nchi zenye migogoro. Huyu Sivia Mikongo eh, kule Kenya, anachosema ni kwamba mazungumzo ya kiongozi wa DRC na wa kaaji wamengoja kwa hamu kubwa. Anasema tumechoka na maisha ya vita, japokuwa watu wengi wanasema wamefariki dunia. Shukrani sana Jean Paul, Jean Sikiminywa, Dadi Sonko, Vital Tumaini, KJ Hassan Sial, taavine na wengine wengi ambao mmeshiriki katika kuelezea maoni yenu kutokana na swali la leo. Tunakamilisha VOA Express kutoka hapa Washington. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakuacha na kibao made for you always.