Toka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Naam, karibu karibu msikilizaji, ni wakati mwingine tena. Ukisikia kipenga hicho, basi ni saa kumi na nusu la alasiri ya Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Hapa Washington saa mbili za asubuhi. Tayari ndani ya studio nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, niko standby kuletia vitu vya VOA Express, nikiwa siko peke yangu ndani ya nyumba ya studio. Naitwa Kenneth Bwire Sunday. Niambie Kenes Bwire, kuna vitu duniani unasikia mtu amefanya, unaketi chini, unafikiria Ay, yani huu jamaa alifikiria nini? Ndiye kitu kaja fikira zake akafanya kitu kama hiki. Ushajiuliza maswali kama hayo? Yeah, shajiuliza maswali kama hayo. Kuna vitu fulani vinakuwa havieleweki katika mm, hali ya kawaida, mpaka unajiuliza ni kama uwe kule Afrika Mashariki uone maafisa wa polisi gari yao iko pale, wewe unapita pale na mitungi ya chang'aa, ama unapita pale unavuta bangi <laughs> utatafuta matatizo makubwa sana brother. <laughs> wasinigishu huko nchi mm -hmm. ya kinaida isa huko mwelekezo wetu mm -hmm. kuna jamaa amekamatwa bwana, akifanya nini? ametengeneza kituo cha polisi, kituo cha <laughs> yaani mtu ameamua kabisa kwamba anatengeneza kituo chake yeye binafsi cha, kie, cha polisi. Mm, mm. Na kimefanya angaji, kazi kwa muda wa miezi sita. Yaani kuna watu wanaitwa legends mm. Sasa Collins Leitich kwa jina la utani Chep Clay katika sabu county ya Kesses huko Uasin Gishu kule mm. alitengeneza kituo cha polisi kina kila kitu ambacho unaweza kupata katika kituo cha kawaida cha, cha serikali cha polisi. Kina pingu, kina kitabu cha OB, kuna magari ya polisi mpako rangi vizuri, na amekirani kwa muda wa miezi sita. Mi najikuna kichwa, najiuliza muda wote masabu chief ma chief mapolisi wale ambao wameajiriwa wale... hmm. Alafu huyu jamaa alikuwa walikuwa wapi? Unajua, kumuona kabisa muda wote. Ndugu, kuna ma legends bila shaka vile vile e e e, katika Vio Express bi Bwire, tutaangalia mm, huko katika maeneo ya Rwanda kuna wanaangalia zaidi katika matumizi haya tunasema ya AI ya wengi wanaita mm, akili mnemba mm, hii akili mnemba Bwire, mm, imekuwa ikizungumza sana hivi sasa watu mm, wanataka kuitumia sasa. Serikali imetangaza kwamba wao wakishirikiana sekta binafsi wanataka mm. kuongeza matumizi zaidi katika eneo hilo na kuwasaidia wale wanaoanza biashara, kilimo mm. na wengine waingie humo ji. Sasa na bado mnajiuliza mbona hamna ajira bado? Ndio mnasema mnaunda ajira, si ndio? zimeanza kusoma hata vitu za watu hapa mnatuma <laughs> <laughs> <laughs> ma... <laughs> <laughs> Alafu zinasomwa na akili mnemba, azisomi azisomi. Mimi nimeona video mahali mtu ashanitengenezea yangu, nasoma taarifa za Kiswahili na uh -huh. zinasoma Kichina, ni vile vinasoma Kichina, nikasema hey, ndugu ndugu, imetoka wapi? Asema si wewe umeajiriwa <laughs> China <laughs> na bado mnauliza watu mbona hamna ajira, ajira? Sindio? <laughs> Ndugu anza kuuza viazi hivyo. bsaa msikilizaji, tuna najua ai kuna maswala ya, ay, mm. ya muziki, expressi, bila muziki. Kwa hiyo utapata vitu vizito vizito kutoka hapa uh, Washington DC, bila kusahau utakuwa na watu mbalimbali, ni mmoja wao uh, katika ngoma ambazo zitakuwa zina Hmm. Sasa bwana ananiambia kwamba Sim... nielekee wapi? Tuelekee Sim... Rwanda. Ah, tusikilize basi huko Rwanda. Kama ilivyosema eh, serikali nchini humu inataka kupiga hatua kubwa kwenye nyanja ya teknolojia ambazo zinakuwa wana mpango kabambe katika kipindi cha miaka minne ijayo. Wanasema huu ni mkakati, sehemu tu ya mkakati mpana wa nchi nzima kutumia akili mnemba kwenye uvumbuzi kuboresha huduma za umma, eh, ukuaji wa uchumi na mambo mengine mengi, kwa mujibu wa msemaji wa wizara ya ICT na ubunifu huko Rwanda. Sasa basi tunaye mchambuzi Emmanuel Masantura. Kwanza Emmanuel, tuambie wewe umepokeaje taarifa kama hii? Pokea kama ni jambo zuri, kwa sababu dunia inakimbia sana ndugu yangu, dunia inakimbia sana na eh, teknolojia ya kisasa sasa hivi hata Uh, katika kipindi hiki ambacho kila jambo linahitaji kuenda kwa haraka, kwa kasi ya ajabu, na pia uh, kasi ya upatikanaji wa watu ambao wana ujuzi ambao serikali nyingi zinakuwa zinahitaji inakuwa ni ngumu. Kwa hiyo kidogo matumizi ya AI ni matumizi ambayo naweza nikasema yanaweza kasaidia kwa kiasi kikubwa sana kuongeza ufanisi Eh, hasa katika sekta binafsi na pia utendaji wa wa mataasisi na mashirika ya serikali. Kwa hiyo katika suala la kuongeza ufanisi eh, AI itapunguza sana muda wa kushughulika sana na kazi za kawaida na kuruhusu wafanyakazi kuzingatia majukumu muhimu zaidi, na pia naweza nikasema itasaidia katika kuboresha utoaji wa huduma. E, hasa katika serikali na makampuni binafsi ambapo e, wataweza kutumia AI kutoa huduma kwa haraka na kwa usahihi kama vile huduma za afya, elimu na usafiri. Pia kuna swala hili la hizi ajira kwa vijana. Wao ndio watu ambao wanaangaliwa zaidi, pengine wakitafuta ajira. Je, kwa upande wao we unaviona hii inawasaidia au sasa itapunguza nafasi za ajira maana wao nao wanaingia kwenye biashara na wanataka kupata ajira? Kwa upande ni mmoja, naweza nikasema kwamba AI inapunguza kweli ajira sawa, hiyo ni moja kati ya changamoto ee, ambayo inaweza ikatokea, lakini pia AI inaongeza ajira kwa sababu tunapozungumzia ee, watu ambao watakosa kazi kwa sababu AI inafanya kazi yao, hilo ni jambo moja, lakini pia watu ambao watapata kazi kutokana na kazi ambazo zina, zina, zina zina zinaundwa ama zina, zinaanzishwa upya kutokana na upatikanaji wa AI zinakuwa ni nyingi zaidi. Kwa hiyo siwezi nikasema kwamba AI itachangia kwa ukosaji kus, kus, wa ajira. Endapo itatumika vizuri, AI inaweza ikachangia kuongezeka kwa ajira katika sekta mbalimbali, kwa sababu kama nilivyosema inaharakisha sana eh, utekelezaji na ubunifu, ubashiri wa mambo ambayo jinsi yanavyokwenda, usalama na ufuatiliaji. Halafu tunapozungumzia eh, ajira kupotea, tunazungumzia sekta labda sekta zisizo rasmi. Lakini AI iko katika nyanja zote, ni cross cutting, inaingia ka, katika ka, ka, ka, ka, sekta binafsi na katika sekta zilizo rasmi na zisizo rasmi. Kwa hiyo itaboresha zaidi mifumo hiyo ambayo ni rasmi, na isiyo, na isiyo rasmi na isiyo rasmi, jambo ambayo itaharakisha zaidi kubuniwa kwa e, shughuli mpya ambazo zitatoa ajira kwa vijana na na watu ambao walikuwa kwenye ajira lakini ambao elimu eh, yao kidogo ilikuwa ni chini. Kwa hiyo AI ina boost hapo ina, ina ina, ina inapandisha uwezo wao wa kufikiri na kuamua. Asante sana Emmanuel Masantura, huyo mchambuzi kutoka kule Rwanda akieleza Bwire. Kwa pamoja, na kama wanavyosema, kuna shida ya kukosa ajira lakini, mm. yanaona pia ikitumika vizuri mm. inaweza kusaidia kuongeza ajira. Sasa kama kazi ambayo ingefanya na watu kumi kuanalize data, wanasema unaleta ripoti yako ambayo ya imeandikwa, unatafuta vijana wanne watano wapitilie waangalie, kama kuna makosa wasahihishe, huu utaingiza kwenye AI daka tano ishatoka alafu niambie kwamba baada ya ajira zipo salama. Mjadala mkubwa mkubwa sana. Kennes Bwire, basi moja kumoja kwa moja mzee, tunakuacha wewe mjadala huu uendeleze, na siku nyingine pengine tutazungumza pamoja hapa studio. Lakini tupate kibao chake cheese easy. Huyu jamaa mm. anakuambia nini bana eh? mm. anashirikiana na Shafi pata vitu Anaitwa Chris Easy huyo msikilizaji kijana mashachari kabisa kule Rwanda. Kenneth Bwire, mm, ngoma ngoma hizi umekuwa ukizipenda sana, siku hizi zimebadilisha kidogo, ndio maana nasema ulikuwa ukizipenda, siku hizi unapenda zile za rumba za kizee zaidi z taratibuapendaza adozita yeah, hivo no. <laughs> <laughs> so, nyimbo kutoka niambie, mi najua ni mambo ya kongoli kongola, ndio nd mzee wa kongola unapenda haya mambo mm, <yay>, najua vijana waluberu wakikusikiliza, pa wanasema Bwire yumo hapa bila shaka. okay. haya tunaelekea wapi Bwire, Uganda? kuna nini Uganda tena lisema wasanii kwamba kazi zao zinastahili kulindwa mm -hmm. Mziki unaimbwa wanafanya kazi nzuri kwenye studio, lakini bwana hawapokei chochote. Ukishatolewa hivi, akina sande wanaruka na huo, uh, mziki kwa magari za kwao, wanachapa tu putu putu putu bila kulipa chochote kwa hiyo wao ndio wanapata hela ama? Eh, ah. Sasa mwanamuziki yule hapati hela. Ah, mwanamuziki aliyofanya ya kazi yake mm, anajikuta hapati kitu, anapata wengine sasa. Mm, sasa mm, kwa hata kama ameweka YouTube nyinyi mnaenda kudownload mnaweka kwa flash disk, badala ya kutazama na pale apate hela fulani, mm, wewe umeweka flash disk. Hakuna kitu anachopata lakini muziki umeenea, ye maarufu kinachotokea kina, kina kina ni kwamba ye maisha mm, yake anakuwa tu ni hivyo hivyo anaishi kiholela holela tu. Yaani hela hamna, lakini kazi nzuri anafanya. Kazi yake anafanya nzuri akiwa anahangaika. Sasa un, hapo ni mm. matatizo ambayo yanawakumba wasanii wengi si Uganda tu lakini Afrika Mashariki. Unampata msanii amefanya ya kazi yake, lakini baada ya unajua sauti pia inakwenda tu na, na, na, na miaka unaposonga sande, hapa kwenye redio unapozungumza utafika muda utabidi uondoke tu e, yani mm -hmm. maumbili anakataa, naondoka tu. Sasa nafika ule muda wa msanii hawezi rukaruka kwenye steji kufanya nini, jina analo, lakini fukara sasa ikulu ya rais ras e, e, wanasayansi katika ikulu ya rais hmm. Yoweri Museveni wameketi hmm. chini wakabuni mfumo. mfumo ama wani. kifaa cha kufuatilia tukicheza huu mziki hapa, kama ni stesheni yoyote ni baa, ni wapi, bora ina leseni, imesajiliwa, lazima iwekwe ule mziki wanapocheza lazima unaswe ile, ile. Ule mfumo unanasa kwamba Bwire na Sanda wamecheza mziki wa fulani. Sasa uh -huh. Baada ya mwezi Bwire atahitajika alipe kiasi cha pesa fulani kulingana na number of times, yani mara ngapi amecheza ule mziki. Kama ni kwa klabu, kwa mfano mziki uh -huh. umekuwa mzuri, umetaja Eddie Kenzo kwamba utacheza mziki wake, alafu umechezwa tuseme mara sita, utahitajika kulipa 60% asilimia 60 ya zile pesa sasa ule mfumo unafanya mm. Hivi sasa ndo, ukishaimba wimbo wako unapeleka, unaingizwa kwenye ule mfumo, ule wimbo unaingizwa pale uh. Yule ambaye anafungua ba ama klabu lazima akuwe amejisajili na ule ile, system imenasa mahali penye yupo na kila mahali mm-hmm. Sasa akicheza tu ule mziki na DJ zake pale, imeingizwa kwa system ya ile ba kule ikulu inaonyesha eh, klabu ya Sande inacheza mziki wa mtu fulani. Mwisho wa mwezi wanakuja kuambia leta kiasi fulani, wanahesabu yote ile pesa ambayo imeingia e. Pale iwe redio iwe TV iwe mm. nini, zote zitahitajika kufanya hivyo, lakini na mi naona shida hapa, unaona. shida gani unaona? unaona uzuri sindio? hey, naona itasaidia wasanii huko mm. Kwa sababu hizo ndio copyright, kazi za watu inabidi zilipwe. Ndio ambapo kwenye nchi ambazo zimeendelea kama Marekani na kwingineko, wasanii ndio wanatajirika kwa namna hiyo. Mtu mm. anakuwa ameshaacha kuimba zamani, wale imba, kuna wale wetu one time wonder, anapiga nyimbo yake moja pap, mm. one hit wonder. Yani ile kitamba mm. anatulia, afanye kitu kingine chochote, anakula pesa. Lakini sasa unaona hii system ina nasa tu nyimbo za Uganda mm, najua hiyo ni kwa ajili ya wanamuziki wa Uganda. Sasa utapata redio na nini zinacheza wimbo wa Nigeria mm. na nyimbo za Tanzania na nyimbo za Kenya, wanaacha nyimbo za Uganda. Unaona hiyo hatari? Nimekupata vizuri. Basi moja kwa moja tunakwenda habari za dunia. Katika habari za dunia mkuu wa jeshi la Uganda amesema hii leo Jumanne kuwa nchi yake imepeleka vikosi maalum katika mji mkuu wa Sudani Kusini, Juba, ili kulinda wakati mvutano kati ya Rais Salva Kiir na makamu wake wa kwanza wa rais Riek Machar ikizusha hofu ya kurejea kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe. Hali ya wasi wasiwasi imeongezeka katika siku za karibuni huko Sudani Kusini, mzalishaji mafuta, baada ya serikali ya Kiir kuweka ndani mawaziri wawili na maafisa kadhaa waandamizi wa jeshi wanaoshirikiana na Machar. Maafisa wa Marekani na Ukraini wameanza mazungumzo leo Jumanne nchini Saudi Arabia, huku upande wa Ukraini ukitarajiwa kuwasilisha sehemu ya mpango wa kusitisha mapigano na Rasia. Mpango wa Ukraini unajumlisha kusitisha mashambulizi ya makombora ya masafa marefu na tishio la mapigano linalo kuhusisha Black Sea. hata hivyo, rais wa Ukraine Volodimir Zelenski hakushiriki katika mikutano ya Jumanne huku Ukraine ikiwakilisha na mkuu wake Andri Yermak. Watu wenye silaha walivamia hoteli moja katika mji wa Beledweyne katikati mwa Somalia hii leo Jumanne, ambako wazee wa eneo hilo pamoja na maafisa wa serikali walikuwa wanakutana na, na kuzingirwa kunaendelea. Mashahidi na jamaa waliambia shirika la habari la Reuters. Dahir Amin Jesu, mbunge wa jimbo la Beledwin, alisema hadi sasa kiasi cha watu wanne waliuawa, lakini tunaendelea kuhesabu hesabu idadi ya vifo. Maafisa wa Russia wamesema shambulizi ya Ukraini yaliyohusisha zaidi ya ndege 90 zilizokuwa na rubani yamesababisha vifo vya watu wawili na kujeruhi wengine 18 katika mkoa wa Moscow. Katika mji wa Moscow, shambulizi hilo ni sehemu ya shambulizi la usiku kucha ambalo lilihusisha ndege zaidi ya ndege 300 hizo na rubani za Ukraine zilizolenga mikoa kumi ya Russia kuanzia maeneo ya mpakani hadi mji mkuu wa is... mm -hmm. Russia Mambo mazuri kabisa, msikilizaji. ni Element ele na Bwiza nifikiria, amesema Bwire mm. my size mm. Bwire. Ah, sasa huyo utakuharibu bwana, nyimbo ya mwenyewe inaitwa Bwiza ama bila shaka a, apa nimesema ana tu hilo jina kulichanganya, ni Clement anashirikiana na na Bwiza mm. alafu nyimbo inaitwa my size. Unajua nyimbo nyingi siku hizi ni mapenzi tu ukisubiri wa kuimbia mihogo na mahindi huko kwenu <laughs> tasubiri sana. Kwa nini inakuwa hivyo bwir? Unafikiri ha, maisha maisha ni mapenzi tu? Ukitafuta chuki, chuki chuki chuki ipate mwenyewe. Bila shaka, basi, moja kwa moja tuelekea kwenye barazani na mada yetu ya leo. Hey, inasemaje bwir? Inahusu mapenzi hey, inasema sawa kwa wazazi kuwachagulia watoto wao wake au waume zao. Nani aliwachagulia? ameuliza Ah. Ni sawa, na majibu ni mengi kwelikweli, bila wameingia hume kwenye Facebook wameandika kwelikweli na jiji ya Mgeita, Tanzania, ni Golgota Magabe. Anasema ni sawa kabisa tena mzazi akikuchagulia mke wa kuoa oh, ujue akaona mbali wala, huo ndio haitakuwa na changamoto kubwa kama zingine, ila kama mwanamke au mume hana hekima, basi atawalalamikia wazazi. Utaona hata Adamu alimlalamikia Mungu kwa kuwa mke aliyepata ndio chanzo cha kula lile tunda la ndoa, haikuwa kuvunjika. Mke wa kwanza na mume wa kwanza kulingana na Goligota, haku, alichaguliwa sio, mm -hmm. Alafu wakakula tunda, matatizo yakaja. Hiyo ndio anavyosema Goligota. Tumsikie Jacob, naye anasemaje? mm -hmm. Jacob, mm -hmm. Jacob anasema akiwa kule nchini Kenya, anasema hii sio sawa kwa mtazamo wa kisasa, si vyema kwa wazazi kuwachagulia watoto wao wake au waume wao bila kushirikiana nao. Ingawa anasema maoni na ushauri wa wazazi ni muhimu, lakini waamuzi wa mwisho wanapasa kuwa wa mtoto mwenyewe, kwa sababu ndiye atakayeishi ishi na huyo mwenza. Nataka nimpigie makofi, ama nitakuwa nimejiingiza kwa mambo yasinuhusu, nitakuwa nimejiingiza, kwa hiyo uwache tu. DJ Shukuru Msai yupo katwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema kumchagulia mtu, hiyo imepitwa na wakati bwana hata hivi vitabu vitakatifu inasema muacha, mtu atamwacha baba na mama na atafu, atengeneze nyumba yake ah ya. Eh, ni mawazo yake mm. Naye Richard Kambale akiwa kule DRC anasema mm, toa karne hii sio sahihi, ila ni vyema kumweleza tu na kumshauri endapo utaona amefanya chaguo ambalo si sawa. Jina la mtu likiwa ABW unasema abu ama abu Aiman anasema ni sawa kabisa, kama siku hizi kuna <laughs> <Vipi tena. laughs> <laughs> amekuchanganya jamaa, mijana mke sija <laughs> na maanisha ni aina adabu, yani mijana mke <laughs> aina adabu inatembea uchi sasa, unapata mwanamke kama huyo anakuja kuolewa halafu kuna mizigo imejaa, mama akisema simtaki huyu, inakuwa tabu tupu. Abu amesema mambo yake eleweki vizuri, lakini ni ujumbe tumeupata. Endelea kuandika maoni yako na, na uchangamke na wenzio wasome unavyosema mawazo yako na kujifunza kutoka kwako. Mziki unasemaje? Ni Edi Kenzo anakuja na kitu hichi, wewe utanisaidia anavyosema nkuloozako hasa, ushaaribu. Hebu niambie, wanasemaje? Ni nkuloozako yani, na kufikiria haya umepata vitu. Mm, msikilizaji <muchilis> kutekakfesi wekulaba nenyumirwa amanyi gaomukwana go gentekamunseng'ana wo genyigiramu e bwobere yobera mulamu nze wembere nombera mulalu nayemama okwagala kubiri gakiraba nze nabinsuza mubiri ndayira nomatira zinecusa nsema jebwire tambie ni mapenzi tu yanasumbua. ujamaa jamaa um, anamwimbia msichana, anamwambia saa zote yeye anamfikiria anamkosa sana mm. Msichana akiwa mbali na yeye, anahisi msichana anakuwa ako sawa tu, yupo salama, lakini upande wake anakuwa wazimu. Umesikia pale akisema, owereo aamlamu mm -hmm. mbereno mberamlalu <laughs> huko ulipo uko sawa, uko mm -hmm. mzima, na mimi nilipo, sipo sawa, nipo wazimu. Yani kama vile anataka kupata kichaa, amekasirika mm. sana, labda hata ukisema kichaa umesaidia, lakini ile ile rhythm ya maneno mulalu mulamu, unaona nakaribiana, yeah, nakaribiana yani mzima, mwenda wazimu. Sawa, Bili, nakushukuru sana kuweza kutusaidia kuelewa hilo katika lugha ya Kiganda bila shaka, lakini mimi si Muganda E, okay, mimi si mubaganda. Mwelekezi wetu anakupeleka mbio kama baiskeli ambayo imetoka pumzi kwenye <laughs> <laughs> <laughs> kama una kazi. Nakutana na Sara ambaye ni Sara Ngoma, ni mwanamke kijana mkazi wa Dar es Salaam, anamiliki biashara tofauti. Anasema alianza kufanya biashara ya kuuza maji tangu akiwa mwanafunzi kwenye chuo kikuu, na sasa biashara yake imekuwa. Amezungumza na mzee wa kazi mwenzetu Patrick Ndwimana, tumsikilize ni mmiliki wa main shop inayojulikana kama Sara inapatikana hapa Dar es Salaam. Ni mmiliki wa duka la nguo za ofisi za maofisini, inajulikana kama Sara blazers store collection. Tunauza nguo zote za kike na za kiume ofisi. Main shop ni market, inauza mahitaji yote ya majumbani. Lakini pia Sara ni mwajiriwa, ni kijana aliyeajiriwa, lakini pia ni kijana niliyeajiri watu pia, pia nina taasisi inayosaidia vijana na wanawake hapa nchini Tanzania inajulikana kama Tanzania Communities Rise Foundation. Kwa hiyo pia mimi ni mkurugenzi wa taasisi uh, hiyo. Nasikia uh, shughuli ni nyingi kwelikweli kweli. Eh, kuhusu biashara zenyewe ulianza lini na ikuwa uli vipi? Ulikuwa na mtaji? uliomba mkopo benki? Hebu eh, tueleze. Uh, mimi nimeanza biashara tangu nikiwa chuo. Mimi nimesoma water resource and irrigation engineering kwa sababu nikiwa chuo niliona fursa, nilianza biashara yangu ndogo ndogo. Sasa nimesahau kuitambulisha, nina duka pia la vinywaji jumla na rejareja reja, ya maji. Hii ndio biashara ya kwanza ambayo nilianza kwa kuuza kidogo kidogo. Chuo nilichukua fursa ya kwamba wanafunzi walikuwa muda wa jioni, kantini ya eneo letu la chuo na kufunga mapema kwao, mi nikawa nanunua maji kwa bei ya jumla, katoni zangu hata kumi tano, nakaa nazo chumbani. Kifika jioni watu tayari wanatafuta maji, hawana kantini, pamefungwa nikaanza kuwauzia kwao. Kutokea pale nikajenga trust na mtaji kwa wale watu wa, wa magari nikapata kifremu uh. Nilipata ufadhili kutoka Jid kama mnawasikia uwaga, walikuwa wanasaidia watoto waki pale shuleni na pale chuoni wanaosoma kozi za engineering waki sio, uh, kwa mkopo ile walikuwa wanatupatia laki tatu kila laki tatu kama matumizi motisha masomo ya sayansi, kwa hiyo ile ilisaidia kukuza mtaji wangu bila shaka mtaji ukakuwa hatimaye akafika alikofika. Ongera sana e, kwa mengi unayoyafanya. Msikilizaji, basi, kama unavyojionea hivyo, anavyokuambia Sara Ngoma uwezi ukaa ukajikuta una cha kufanya. Amekuwa akifanya mambo mengi mengi, akijituma katika biashara, ndo inavyotakiwa, sio bure. Kuna tafsiri mm, kutoka kwa Kiingereza ni tafsiri namna ilivyo tu, usiweke mayai yako yote kwenye kapo moja. Oh, ni kweli, ama niseme kwa Kiingereza kabisa inaeleweka, inaeleweka Kiingereza kigumu lakini ukiweka Kiswahili inakuwa rahisi, inaeleweka kia rahisi rahisi tu. Mayai yote izuzi kwenye kapu moja, jamaa, ukijikwa ukianguka, we huna lunch ama sapa, ndio imeisha tu, hivo hivo <laughs> <Lakini, laughs> eh, yeke huku yeke huku, ikipasuka bado una vile una survive, ndugu. Lakini ukiamuka tu kibanda ni kimoja kile kile. Mjinga mwingine atatokezea na sigara awashe pale, alafu Kariakoo imeungua imeenda yote yote. Haya bwiri mda, unajua unakimbia, ukienda muda unakwenda. Na swali letu ilikuwa inauliza je, unazungumziaje hatua ya serikali ya Tanzania kutaka kununua no, umeme nje ya nchi wakati imejenga bwawa kubwa kuzalisha umeme wengi? Jibu pasua kichwa, lakini naona hapa hmm. Beni kutoka Kambale anasema tatizo nchi zetu za Afrika kila kitu hmm. eh, kinaingiliwa na siasa, ndiyo anavyosema Kambale. Hmm. Haya, muda unazidi kukimbia. Endelea kuangalia maoni kwenye Facebook. Kutoka hapa studio, naitwa Sunday Shomari, upande wa pili ni Aida Issa, uh, fundi mitambo Cedric hali kadhalika ndani ya studio. Niko na mzee wa kazi anaitwa Kenneth Bwire, msikilizaji hataki kuitwa mzee, lakini sawa tu basi. Usikose matangazo yetu ya jioni, tukutane hapo baadaye kwenye matangazo mengine ya redio na televisheni. Kwa heri kwa sasa.