I'm Nikki Strong, and this is VOA One The Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena ya Jumatatu ikiwa ni tarehe tano ya mwezi no. Machi mwaka 2025, tunakaribisha katika matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. E, hali ya mambo ikiwa inapamba moto kweli kweli, lakini vile vile tunatarajia mvua, kibaridi kinaanza kuondoka taratibu. E, zile t-shirt zetu gym zile ambazo tulikuwa tunazipiga wakati wa baridi angalau Ang mm -hmm. E, tunaanza kuonyesha onyesha, je matokeo yapo? haya <laughs> msikilizaji, kama unavyomsikia huyu mtaalamu anaitwa Idi. Mimi nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, nikiwa tayari niko standby kuangusha vitu langu. Jina anaitwa Sandey Shomari. Msikilizaji, ikiwa leo ni siku nyingine ya Jumatano tarehe 5 mwezi Machi, hapa Washington saa mbili na nusu za asubuhi, kumi na nusu Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, ambapo hivi sasa uh, kama unavyofahamu wakati uh, wakati huu Waislamu wanaendelea na mfungo wa Ramadhani no. Leo hii Wakristo nao Wakatoliki wameanza siku inayoitwa Jumatano ya Majivu, siku ya kwanza mfungo wa Kwarizma. Kwarizma wakati huo, eh, Papa eh, bado anaendelea kupata matibabu, taarifa zikisema kwamba anaendelea so vibaya sana. Tuendelee kumuombea bila shaka na mengi yatazungumzwa hapa kwenye Vee Express. Msikilizaji, usiondoke kando ya redio yako, ambapo tutambulika hali huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, vijana walicha hali yao iko vipi kwa sasa hivi, sivyo ambavyo wametarajia siku zote, kutafuatilia kujua hali iko namna gani kwa upande huo, na vilevile vile kwenye baradhani, tunakuuliza hidi tumesema, je, nini kifanyike kuepuka ulaghai wa mitandaoni maanake huko Idi kuna kazi na shughuli kweli kweli. Sasa si, uh, Sande Simba Shomari no. Sande Simba Shomari, bila shaka Simba na Yanga wako ndani ya studio <laughs> <laughs> Wamefikaje ndani ya studio hii? Mimi sijui hivi sasa yeah. Itabidi ueleze wamefikaje humo kwenye studio. Ah, yeah. Ya, Swam, studio huko Tanzania. Kazi ni kweli kweli kweli kweli. Wanaita dabi ya Kariakoo ya yeah. Watu wanaingoja kwa hamu, mambo ni motomoto moto, kweli -kweli. Na namona hidi anasema eh, safari hii yeye yeah, yeah, pia yumo yani yeah, unaweza ukaamini kwamba dabi ya Kariako sio tu Tanzania, naenda mpaka Kenya, Uganda. mm, naye anasema yeah. Yumo yeah, Aida yuko Kenya, lakini yee anasema yumo kwenye dabi ya Kariako. Haya, <laughs> ah, yeah. Basi tuanze kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kama ulivyosema Idi, ni kwamba uh, vijana wavuguvugu ambao ni wanaharakati wa Lucha uh, vijana hawa ambao wengi wanafahamika sana kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanajaribu kutafuta uh, haki lakini kwa njia za amani. Ni vijana ambao wamekuwa kwenye harakati kwa muda mrefu kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wamekuwa kufanya kazi zao za wanaharakati kwa muda mrefu uh, katika maeneo ya mashariki mwa nchi hiyo, lakini hivi sasa tangu kuingia kundi la M ishirini na tatu, hali imekuwa tofauti. Kwa upande wao wengi wamejikuta hivi sasa katika hali ambayo wanaishi kwa wasiwasi, wanasema, na wengine wakiwa katika maeneo ambayo hata kule mashariki mwa kongo hawawezi kukaa na kwenda e, kukimbilia maeneo mengine. Lakini hali iko vipi na nini ambacho kaendelea? E, nimempata mmoja wa vijana hao ambaye anafahamika kama aspirini mwimuka yametoka kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo, yuko kule e, akieleza hali ilivyo kwa upande wa vijana wa Lucha, tumsikilize. Hali inaendelea kuwa mbovu najisi, mnajua uh, vijana wanamemba kundi Lucha wanaendelea kutafutwa mahali popote walipo, na hawa waasi wa eme ishirini na tatu na wale wanaosapoti kama jeshi la Rwanda, sababu mnajua uh, ni sisi ndio tulikuwa mbelembele mbele kwa ku- kwa kuhimiza vijana waendelee kusimama na kwa kuendelea kuhimiza uh, dunia kusapoti Uh, wakimbizi wote ambao walikuwa wahanga wa hiyo vita ya emu ishirini na tatu, ndo maana tunaomba uh, dunia mzima tusichoke, tuendelee kudenose kama anasema kwa lugha ya kimombo hayo maafaka ambayo wakongomani wanaendelea kuwa uh, ama wahanga sasa. Espoir, kwa hivi sasa unaposema kwamba vijana wengi wa Lucha wanatafutwa katika maeneo ya mashariki mwa Kongo na emu ishirini na tatu pengine uh, vijana hawa sasa hatima yao ikoje? Kuna ambao pengine labda unavyofahamu wewe e, wamekimbia au wamekamatwa au hali iko vipi na wanaishi vipi? Uh, kwa sasa ni ngumu kujua vijana uh, wa Lucha na pia na kundi zingine uh, wanaishije, sababu wengi wame, wanajificha manyumbani kwao na wenyewe wanajificha kwa marafiki wengine, mpaka sahizi hatujue mahali walipo jisu nasema, na wengine waliweza kutoka ndani ya mji wa Goma uh, ila popote ambapo walipo hawana amani, hawana usalama uh, kwa uh, kuwa wanaendelea kupata mameseji za vitishio, na wengi wakiwakisha kuwa watawashika hata iweje, watawashika. Na ndiyo maana sisi tunaomba watu wote ambao wana nia njema ama wote ambao wanatumika kwa kupinga watetezi haki za binadamu waweze kujihusisha na haya mambo sababu mnajua uh, njishi uh, wa asi ama waterorist wa m ishirini na tatu wanaua watu kionela mnajua vijana ngapi waliwao wagoma na mnajua vijana ngapi ambao walibebwa mahali pasipojulikana na tunaendelea kuomba waweze kuachiwa huru na waachi kila mtu aishi kwa amani bila shaka eh, kama walivyomsikia Idi huyo, na msikilizaji huyo ni kijana Aspirin mwimuka akizungumza ah, nasi kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, juya vijana hao na hali ilivyo kwa upande wa walucha. Hey, Aspirini bwana, kuna msikilizaji hapa mm -hmm. Ameandika ujumbe hey, jamaa anaitwa Aspirini basi, kama kuna Aspirini bas, kuna panado vilevile. Akaambia wewe acha majina ya watu wewe. <laughs> Ay, ay, majina ya watu, ay, acha kabisa, kabisa. Hey, hey, tukasikilize mambo haya ni Zavara anakuambia si anda haya, basi tupate vitu msikilizaji <muchos> Basi mi nimejua, maana ya hii sianda na wala si kuizungumza sana. Twende mbele, tusonge mbele, bila shaka <laughs> huyu ni kijana ambaye hadi kama unavyosema Zavara eh, huyu alikuwa kwenye lile kundi la Sauti Sol mm -hmm. Kama unavyojua sahivi, watu wa jamaa ambao walikuwa Sauti Sol, kila mmoja anakuwa na kitu chake mwenyewe na nini, ndio project zao zilivyo sahivi. Baada ya kuja hapa na kusema kwamba kwa pamoja tutaona tena wakiimba pamoja, lakini kila mtu unaona, anafanya projekt yake kivyake vyake, lakini mambo yanakuwa ni mazito kwa studio, sio kabisa kabisa kabisa, sawa basi bila shaka baada ya kupata kibao hicho cha muziki idi kazi kwako, ulikuwa unaeleza kwamba kuna kitu hapo. Simba na Yanga, nimekuambia wako studio leo, yani kivipi? Ki, ni kwamba leo tunawazungumzia, unajua okay. wiki hii, au wewe ulifikiri vipi? Ndio ni kwa hata kujua hata kuelewa kama wapata wachezaji tu Simba na Yanga wiki hii wanakiputa kule nchini Tanzania, na mechi hii kwa kweli huwa ni kubwa ina shamra shamra eh, mm -hmm. karibu i, Afrika Mashariki na Kati. Ni dabi moja nzito sana. Dabi moja nzito timu hii ina mashabiki wengi na inazidi kuwa na mashabiki wengi nje ya mipaka ya Tanzania kwa sababu ni timu mm -hmm, ambazo zina sheheni wachezaji kutoka kona mbalimbali maanake katika mm -hmm, timu kwa mfano ya Yanga kuna mchezaji pale uh, eh, Abuya e, ni Mkenya. mm. Eh, kuna mchezaji pale kutoka nchini Uganda e, Halid Yaucho, Halid Yaucho wanamuita, e, e, wanamuita skani ya matenk <laughs> <laughs> au do Aucho vile vile. Ukienda kule Kongo DRC ndo usiseme. Au ukienda Zambia nako kule, kuna wachezaji wawili wawili, kuna chama eh, kuna msonda. Lakini hali kadhalika hata upande wa Simba vile vile na Simba, Simba inakwenda mpaka mpaka wachezaji wa timu ya taifa ya Kampala Cranes ya Uganda uh -huh. Eh, yuko pale ambaye alipiga goli tatu katika mechi, kwa hiyo ni ambayo inaunganisha lopitawayo i de ambayoaasawlakini vijana sasa wenyewe wenyew wanatumia fursa hii kwenye mambo ya biashara, japokuwa kwamba ni mchezo wa soka, si tunaangalia kwenye swala la mambo yanakuaje biasharamambo anakuaje? muda huu nd vijana wengi bwana, huu ndio muda wa kupiga hela na hata kupiga hela, hata kama unauza nyanya, nauza kama wewe Yanga, piga jezi yako ya Yanga utaona wanayanga wote wanakuja kukuunga mkono pale. Sasa nimezungumza na Jafar e, Kulaga ambaye yuko Morogoro, kule mm -hmm. ada, Morogoro kule mfanya biashara mdogo ndogo, mechi inapigwa Dar es Salaam, lakini hata homa ipo kubwa. Homa ni joto la jiji liko kule limefika mpaka kule. E, nikataka kujua sasa hii, anasema kwamba mm -hmm. hili swala ama hii mechi inawasaidia vipi kibiashara? Mm. Unajua mchezo wa Simba na Yanga kwa una fursa nyingi sana. Nawaza sisi hapa mjini yani, toa baki swala la jezi tu kwanza, kwenye ofisi yako ukishaweka tu bendera ya, ya Yanga au ya Simba hapo, ah, wateja watakuja tukutokana na shughuli zako, kwa, kwa, kwa, kwa sababu kumeshakuwa na utabaka kwamba wasimba bana wakimwona mwenzao kama anafanya shughuli gani, basi lazima atamsapoti na kufanya kazi kwa vizuri. Viongozi wa hizi timu huwa na wenyewe wanatuandaa kabisa, kwa sababu unakuta hii kitendo cha kuhairisha airisha kwamba itachezwa tarehe fulani tarehe fulani kwee, lile hamasa wanatuongezea, na kwa wakati huo sasa, kwa sababu kila mtu anakaa nani atendi bai, kwa sababu ya kufatilia wa mchezo, basi unakuta kila kitakachofanya Aha, kipindi hicho unafanya biashara nzuri kwa sababu watu wamesha kuwa na hamasa. Lakini vipi kwa upande wa timu nyingine, hali ikoje, Jefari? Na nini unawaeleza wafanyabiashara wengine cha kuzingatia kwa kipindi kama hiki? Kwa timu zingine kidogo inakuwa ngumu kwa sababu wafuatiliaji wanakuwa wachache, lakini kwa Simba na Yanga kwa kweli hapo, yani hata muuza nyanya anaweza akapiga biashara zake kwa sababu ili mtu aonyeshe kwamba yeye ni Simba au Yanga. Swala la biashara kwa, kwa kweli ni kuvumilia kwa sababu kwanza kuna mambo matatu: kwanza kulinda mtaji, na vivyo kuichunga faida, na kuongeza mbinu ili kupata wateja kila siku. Naam, huyo basi ni Jafar Kulaga, eh? mfanya biashara huyo wa vitu biashara ndogo ndogo, akielezea umuhimu wa mchezo wa Simba na Yanga katika biashara. Vijana wengi sana huwa wanajitoa kwa ajili ya kujipatia eh, kipato zaidi. Moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Katika habari za dunia, Canada, Mexico na China zote zimesema Jumanne zitatoza ushuru wa kulipiza kisasi kwa bidhaa za Marekani zinazoagizwa kutoka nje baada ya rais wa Marekani Donald Trump kutoza ushuru mpya kwa mauzo yao ya nje kwenda Marekani. Marekani iliweka ushuru mpya wa asilimia 25 Jumanne kwa mauzo ya nje kutoka kwa washirika wake wawili wakubwa wa, wa, wa biashara, Meksiko na Kanada, na kuongeza mara mbili ushuru wa awali wa asilimia kumi kwa bidhaa za China hadi asilimia 20. Trump katika hotuba yake bungeni jana usiku pia aliahidi kuweka ushuru wa kurudisha kwa mataifa mengine kuanzia Aprili mbili, akilalamikia kile alichokiita mazoea yasiyo ya haki ya kibiashara. alizitaja mataifa ya Brazil, India, Korea Kusini na Umoja wa Ulaya. Rais wa Marekani Donald Trump alisema Jumanne jioni kwamba alipokea barua kutoka kwa Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky ikisema yuko tayari kuja kwenye meza ya mazungumzo kujadili kumaliza vita vya miaka mitatu vya Rusia dhidi ya Ukraine. Maelezo yake ya barua hiyo yanalingana na yale ambayo Zelenski aliandika mapema siku hiyo kwenye mitandao ya kijamii akisema Ukraine iko tayari kufanya mazungumzo haraka iwezekanavyo na atafanya kazi chini ya uongozi imara wa Trump kufikia makubaliano ya amani. Zelenski alisema kukutana kwake na Trump kulikokuwa na mvutano kwa White House Ijumaa iliyopita ni jambo la kusikitisha na kwamba bado yuko tayari kutia saini makubaliano ambayo ataipa Marekani haki kubwa ya muda mrefu kwenye madini adhimu ya Ukraine yanayohitajika kwa ajili ya utengenezaji wa, wa bidhaa za teknolojia nchini Marekani. Ujerumani Jumanne imesema kwamba imesitisha msaada mpya wa maendeleo kwa Rwanda na inakagua hali zake zilizopo ili kujibu jukumu la taifa hilo la Afrika katika mzozo katika nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wizara ya Maendeleo ya Ujerumani ilisema Berlin ilifahamisha Rwanda mapema kuhusu hatua hiyo, kuitaka iondoe uungaji mkono wa kundi la waasi la M23 ambalo limepiga hatua mashariki mwa Kongo. Kongo, wataalam wa Umoja wa Mataifa na mataifa ya magharibi yanaishutumu Rwanda kwa kuunga mkono kundi hilo. Rwanda inakanusha na kusema itajilinda dhidi ya wanamgambo wa kikabila wanaoongozwa na Wahutu wenye nia ya kuwachinja Watusi nchini Kongo na kutishia usalama wa Rwanda. na dhuruba kali zimeua watu wawili huko katika jimbo la Misisipi na kupasua paa za jengo la ghorofa na nyumba ya wazee huko katika jimbo la Oklahoma na kutishia jamii kote nchini Marekani. Dhoruba kubwa ya Jumanne ilipelekea dhoruba za vumbi kusini magharibi, dhoruba za theluji huko katika majimbo ya kati na kuibua hofu ya moto wanyika. Huko New Orleans, upepo mkali ulazimisha mabadiliko kadhaa kwenye sherehe za Mardi Gras. Jiji lilifupisha gwaride kuu mbili za sherehe hiyo ili kulazimisha kabla ya upepo mkali kuingia katika eneo hilo. Lakini labda wote anaambia unafikiri ni kwa nini imevutia watu wengi, kwa mtazamo wako. Inasema kwamba je, nini kifanyike kuepuka ulaghai wa mitandaoni? Na hili bwana limekuwa ni tatizo kubwa sana hmm. E, ushao kuwepo kule, uh, upande wa pili wa magharibi kutoka hapa tulipo upande wa e, magharibi, Afrika yu. mashariki sasa upande wa magharibi mwa Afrika nazungumza, sisi sisisi tuko hapa Marekani, tuko Marekani. mm -hmm. E, ni mashariki, nimekosea. mm -hmm. Mashariki kule e, Afrika mashariki. Afrika Mashariki. Sasa eh, kitu ambacho kipo ukifika kule bwana. mm -hmm. E, kuna wale vijana wanaopiga simu wanakuambia, ah, unajua, nimekosea hela sijui na nini, au mimi, mimi napiga simu mm -hmm. kutoka Safaricom. e, mm -hmm. ehe, kwa hiyo kuna hela fulani imeingia umefanya hivi, yaani kuna wala hai wengi kulikweli, yaani shughuli zao ni hizo ni hizo tu. Kwa hiyo ukijichanganya tu umeingia umeingia mkenge. Haya, basi tuna msikilizaji wa laini ya simu, labda tumsikilize na kumpa nafasi. Karibu, jitambulishe jina lako, mahali ulipo na tuambie e, maoni yako kwenye mada hii. Karibu. Asante, naitwa Eliud Nande kutoka Sumbawanga, Tanzania. Habari za sumbawangasumbawanga. ah, Sumbawanga ni kwema kabisa. Mko vizuri eh? huku tunamshukuru Mungu tuko vizuri, asante sana. Haya, ndugu yangu, hebu tuambie mambo haya ya ulaghai wa mitandao unayaonaje kwa upande wako na nini kifanyike kuyazuia na kuepuka kabisa? Ha, kwa kweli sasa hivi ulaghai wa kimtandao umekuwa mkubwa, kutokana na kukua kwa sayansi na teknolojia. Kwa hiyo kutokana na hali hiyo ndio kulikopelekea hali hiyo pia ikazidi ya, ku, ya ulaghai kama alivyotoka kuelezea mwenzangu hapo na ni kweli, lakini nini kifanyike kuweza kuzuia awizi au ulagai wa, wa nani wa kimtandao uh -huh. Ha, mimi nafikiri elimu kwanza. Eh, elimu itolewe kwa watu rika zote, watumiaji na wasio watumiaji wa mitandao waweze kutambua umuhimu wa kutumia, lakini pia waweze mm. kuelewa kwamba kuna tatizo hilo, maanake elimu ikitolewa naam. Aa, ni rahisi pia kuweza kuzuia hii nani huu yani, usumbufu unaotokea kwenye mitandao. Utasikia mtu anakwambia tuma kwenye hii namba, tuma kwenye hii namba, na yawezekana unakuta kweli kuna mtu alikuwa na shida. Kwa hiyo kama mtu kweli amepata elimu kutokana na janga hili, maanake ni rahisi kwanza kutambua kwamba aliye nitumia hii ni nani na anahitaji nini. Kocha, kwanza elimu itolewe, lakini pia watu watambue kwamba jambo hilo lipo kama lipo maana yake waweze kupata nani uelewa kuhusiana na hilo jambo. Nafikiri ni jambo la msingi sana unalisema, uelewa na elimu ni jambo la msingi sana, kwa sababu mambo yamekuwa yamekithiri sana hivi sasa. Sawa, nakushukuru sana. Uh, nikutakie kazi njema huko uliko maeneo ya Sumbawanga. Asante sana kwa kutupigia simu leo hii. Haya, Idi imesikia habari, mm-hmm. Hiyo habari ndo hiyo sasa, Ma. Kuna wengine wengi ambao wameandika hapa kwenye Facebook labda na wenyewe tuwape nafasi kuangalia maoni yao, na nianze naye mzee wetu Didia Sahani Hodari anasema binafsi, watu ambao wanafanya ulaghai wa mtandao kwanza wanajipa majibu watu maarufu kama wanamuziki, wabunge, matajiri wakubwa, marais. Utaona mtu anakutumia ujumbe anataka umsaidie, ni kiasi cha fedha. Sasa anakuomba pesa ili umtumie. Kwa hiyo waendelee kulaghaiwa kwa sababu hii, wanataka wafuatilie watu hawa, anasema. Haya, mimi nakamata ujumbe wake, si mwingine, ni Lamek Ja Rastafari, anakuambia eh, Mkushi, Baba Alvin eh, anasema iko Kigamboni Mafinga, pindi wananchi akiripoti tukio la utapeli anasema anaomba vyombo vinavyohusika vichukue hatua stahiki kwa wahusika, wajibishwe ili iwe fundisho kwa wengine. Huyu Grace huruma au discates eh, yuko kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, maeneo ya Uvira, anasema nadhani hapa kwetu sisi wasikilizaji, kutokuwa na wepesi wa kuamini ile kitu wanaita uchambuzi, ili waweze kufahamu yaliyoko ndani na nje, anasema Kabanzi Jean anasema anapotokea kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo eh, anasema kitu cha msingi watu wamwogope Mungu. Pili, watu wajue maana ya mtandao inayotosha ama isiyotosha na inayopotosha. Haya, watu wa DRC leo wamechamka kwelikweli. Namwona Zabuloni ni miongezo, Justin Bianakazi, Eliudi Nandi, Azaria na wengine wengi. Asanteni sana kwa maoni yenu. Tafadhali, mjadala hujaisha, endelea na mjadala huo kwenye mtandao wetu wa Facebook. Namwona tayari Ligongo anaambia kuna kibao kizito kinaingia. Yeah, Fali Ipupa hapa akiwa na Nasib Abdul Diamond. Basi ni Flavor Diamond na Falipupa eh, mambo matamu kabisa. Tunazidi kusonga mbele, haya twende moja kwa moja katika mambo ya teknolojia, bila shaka. Ehe, teknolojia kuna semaje kwa Sunday. ni maonyesho ya kimataifa ya kila mwaka yanayoangazia teknolojia za kisasa, WMC, yakijumuisha akili mnemba inayotumia kwenye magari na vifaa vingine kama vile simu na saa za mkononi, yalifunguliwa Jumatatu wiki hii huko Barcelona, Hispania, ambako ubunifu wa hali ya juu umeendelea. Tumsikilize BMJ akishumulia taarifa hiyo. Vibanda vya maonyesho vilijaa vifaa vya kila aina vya ubunifu wa hali ya juu, ikiwa ni pamoja na saa na simu za kisasa na hata vifaa vya kusikiliza sauti vinavyotumia teknolojia mamboleo. Miongoni mwa vivutio vikubwa katika siku ya kwanza ya maonyesho hayo ni gari aina ya Cybertruck la kampuni ya Tesla, ambalo wageni walipata fursa ya kuingia ndani na kujionea jinsi teknolojia ya akili mnemba inayotumika kwa majukumu mbalimbali mbali ya gari hilo ilivyoboreshwa. Droni za kisasa pia zilivutia umakini wa wengi na vikundi vilikusanyika kujadili uwezo wake. Waliohudhuria wanasema akili mnemba imepewa kipaumbele na watengenezaji wa vifaa kuliko wakati mwingine wowote katika historia. Boris Masiej Godoski ni mkurugenzi wa mauzo wa kampuni ya AV System. The AI is being applied everywhere. Akili mnemba inatumika kila mahali katika mitandao na hata usimamizi wa masuala ya wateja. Kwa hiyo ningesema akili mnemba kwa sasa umekuwa mtindo katika mawasiliano. Skrini kubwa kwenye kibanda cha Amedic Studio ilionyesha teknolojia ya picha za pande tatu maarufu kama hologram zinazoshirikiana hadhira na mwingiliano wa kidijitali unaofanana na hali ya kawaida ya maisha. Ruben Alba Revilla anasema ubunifu wa kiteknolojia umepiga hatua kubwa katika kipindi cha mwaka mmoja. nilikuwa kwenye maonyesho ya Mobile World Congress mwaka jana na mwaka huu, naona mengi yaliyojadiliwa wakati huo yametekelezwa kikamilifu. Inapendeza kushuhudia jinsi teknolojia inavyoendelea. Kama mhandisi wa programu katika tasnia ya teknolojia, anaona akili mnemba ikibadilika kila siku. Kampuni moja Amerikani ya Marekani ya nn ilizindua aina mpya ya simu itwayo V1 ambayo inatumia mfumo wa uendeshaji wa AI wa blockchain. Kampuni hiyo inasema simu yake imeundwa kwa kutumia teknolojia ambayo inaiwezesha kujifunza kwa haraka kutokana na shughuli za mtumiaji na kutumika kama msaidizi wa kibinafsi anayetumia akili mnemba. Joe Park ni mhandisi wa programu za kompyuta zinazotumia AI wa kampuni ya New Now. Inajua ni maudhui gani unatazama kwenye YouTube, ni maudhui gani unatazama kwenye Netflix. Inajua ni vitu gani unavyonunua kwenye Amazon au Walmart. Inajua ni ujumbe gani unabadilishana na marafiki na familia yako. Mambo kama hayo. Kutokana na yale imejifunza, inakuwa rahisi kuwa msaidizi wako wa AI. Kama mojawapo ya hafla muhimu zaidi za kimataifa zinazoangazia teknolojia, maonyesho ya MWC ni jukwaa muhimu kwa wadau katika sekta hiyo, wakiwa ni pamoja na wavumbuzi na wapenda ubunifu na hata wataalamu wanaofuatilia kwa karibu mustakabali wa teknolojia, wakati huu ambapo sayansi ya akili mnemba inaimarika kwa kasi kuliko wakati mwingine wowote wa katika historia. Maonyesho hayo yanaendelea hadi kesho Alhamisi. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, sauti ya Amerika. Haya sana mzee wa kazi, BMJ Muridhi huyo katika masuala ya teknolojia. Msikilizaji pia haya, uti atakujia, usikose kwenye duniani leo au DL, baadaye kwenye matangazo ya televisheni utaona mwenyewe ile picha ya magari hayo na kila kitu. Usikose, ungana nasi hapo baadaye. Lakini sisi Express ndio imekamilika au unasemaje? Sisi tumekamilisha ndio tunasema, shukrani kwa kuwa nasi kila la heri, asante sana. Upande wa pili, Aida Isa, fundi mitambo, mzee wa kazi PD Patrick Dea. Kwa heri kwa sasa, na tunakuacha tunakuachana flavo vyapata vitu hivyo <muchos>